22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

बडीशेप केस गळती थांबवते, त्वचेवर चमक आणते; वापरण्याची पद्धत समजून घ्या


मुंबई, 22 सप्टेंबर : जर तुम्ही केस गळतीने त्रस्त असाल, त्वचेशी संबंधित समस्यांनी त्रस्त असाल, सकाळी उठल्यावर डोळे सुजत असतील, तर येथे सांगितलेली युक्ती तुमच्या उपयोगाची ठरेल. घरच्या घरी या समस्यांवर उपाय करणे शक्य आहे. यासाठी तुम्हाला फक्त बडीशेप वापरावी लागेल. बडीशेप हा फक्त स्वयंपाकघरात वापरला जाणारा मसाला किंवा फक्त माउथ फ्रेशनर नाही तर बडीशेप अनेक औषधी गुणधर्मांनी परिपूर्ण आहे. बडीशेपमध्ये दाहक-विरोधी आणि सूक्ष्मजीवविरोधी गुणधर्म असतात. BeautyFool.in च्या माहितीनुसार, बडीशेपमध्ये अनेक प्रकारचे अँटीऑक्सिडंट्स आणि पोषक घटक आढळतात, त्यामुळे अकाली केस गळण्यापासून वाचवता येतात. याशिवाय बडीशेप पिंपल्स आणि सूजलेले डोळे देखील बरे करते.

बडीशेपचे फायदे –

केस गळणे थांबते –

केस गळती ही आजच्या तरुणाईची सर्वात मोठी समस्या आहे. बडीशेप बियांमध्ये असलेले अँटी-ऑक्सिडंट केसांच्या मुळाशी स्कॅल्प मजबूत करतात आणि केसांच्या मुळांना पोषण देतात, केस मजबूत करतात. जर तुम्हाला तुमचे केस मजबूत बनवायचे असतील तर बडीशेप पाण्यात उकळा आणि थंड झाल्यावर या पाण्याने केस धुवा. असे आठवड्यातून दोनदा केल्यास फरक पडेल.

मुरुमे/पिंपल्स घालवा –

बडीशेप देखील अँटीसेप्टिक आहे. बडीशेपमध्ये असलेल्या अँटी-बॅक्टेरियल गुणधर्मांमुळे चेहऱ्यावरील मुरुमे किंवा पिंपल्स घालवता येतात. चेहऱ्यावर बडीशेप पावडरमध्ये मध किंवा ताक मिसळून पेस्ट तयार करा. ही पेस्ट चेहऱ्यावर लावा, 10-15 मिनिटांनी कोमट पाण्याने स्वच्छ करा.

हेे वाचा –मूळव्याधीवर रामबाण घरगुती उपाय; औषधांचीही गरज पडणार नाही

जर्मी फॅट काढून टाकण्यास उपयुक्त –

बडीशेप नैसर्गिक एक्सफोलिएटर आहे. बडीशेपमध्ये मूत्रवर्धक गुणधर्म असतात, जे शरीरातील अतिरिक्त चरबी काढून टाकण्यास मदत करतात. मांडीवर जादा चरबी किंवा सेल्युलाईट असल्यास बडीशेप पाण्यात बारीक करून त्याची पेस्ट प्रभावित भागावर लावा. काही दिवसांनी हे पुन्हा करत राहा. तुम्हाला फरक दिसू लागेल.

हे वाचा – तुम्ही तुमच्या तेलकट त्वचेला वैतागलात का? लगेच ट्राय करा ‘हे’ घरगुती उपाय

चेहऱ्यावर चमक आणते –

बडीशेप उत्तम स्क्रबरचे कामही करते. यामुळे चेहऱ्यावर चमक येते. बडीशेप चेहऱ्यावर लावण्यासाठी त्याची पेस्ट तयार करा. प्रथम, बडीशेप पाण्यात ओटचे जाडे भरडे पीठ गरम करा, नंतर त्याची पेस्ट करा. 10-15 मिनिटे चेहऱ्यावर लावा आणि नंतर कोमट पाण्याने स्वच्छ करा. आठवड्यातून दोनदा असे केल्याने चेहरा उजळण्यास सुरुवात होईल.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News