25.2 C
New York
Monday, July 15, 2024
spot_img

वजन कमी करण्यासाठी तुम्ही देखील खाता का सॅलेड? मग जरा सांभाळून, कधीही करु नका ‘या’ चूका


मुंबई 18 सप्टेंबर : आजकाल बदलत्या जीवनशैलीमुळे लोकांना स्वत:ला आरोग्याकडे पाहण्यासाठी वेळ नसतो, ज्यामुळे ते आजारांना बळी पडतात. तसेच यामुळे लो लोक वजन कमी करण्यासाठी वेगवेगळे मार्ग अवलंबतात. त्यांपैकी एक म्हणजे व्यायाम आणि दुसरं म्हणजे सॅलेडचं सेवन करणे. बरेच लोक पूर्ण दिवस सलॅडवरती असतात, तर काही लोक जेवण करण्यापूर्वी अर्धा तास एक प्लेट सॅलड खातात, ज्यामुळे जेवताना भूक कमी लागते.

सॅलेड किंवा या कोशिंबीरमध्ये असलेले पोषक घटक आपल्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर असतात. पण अनेकवेळा नकळत सॅलड खाताना लोक अपूऱ्या महितीमुळे अशा काही चूका करतात, ज्यामुळे सॅलडमध्ये असलेले घटक शरीराला मिळत नाहीत आणि त्यामुळे आरोग्यही बिघडू शकते.

हे वाचा : Banana Benefits: हेल्थ आणि फिटनेसाठी रामबाण आहेत केळी; नियमित खाण्याचे हे 7 फायदे

अशा परिस्थितीत आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की कोशिंबीर किंवा सॅलेड खाताना कोणत्या चुका टाळाव्यात? चला जाणून घेऊया.

रात्री फ्रूट सॅलड खाऊ नका

रात्री फ्रूट सॅलड खात असाल तर ही सवय आजच सोडा. कारण फ्रुट सॅलड खाण्याची वेळ ही दिवसाची असते. यासोबतच अन्न खाल्ल्यानंतर फ्रूट सॅलड कधीही खाऊ नये. असे केल्याने तुमची साखरेची पातळी वाढू शकते.

टोमॅटो काकडीत दही

बहुतेक लोक टोमॅटो आणि काकडीचा रायता बनवून खातात. पण असं करू नका. कारण दह्यासोबत टोमॅटो आणि काकडीचे मिश्रण तुमचे आरोग्य बिघडू शकते. होय, टोमॅटो आणि काकडीसोबत दही खाल्ल्याने पचनसंस्थेचे संतुलन बिघडू शकते आणि तुम्हाला अॅसिडचा त्रास होऊ शकतो.

हे वाचा : पुदिन्यामध्ये आहेत अनेक औषधी गुणधर्म; 7 महत्त्वाचे फायदे येथे जाणून घ्या

चीज आणि अंडयातील बलक

सॅलड ड्रेसिंग करण्यासाठी बरेच लोक चीज आणि अंडयातील बलक वापरतात. असे करणे टाळावे. कारण जर तुम्ही चीज आणि मेयोनीजपासून बनवलेल्या सॅलडचे सेवन केले तर तुमचं वजन आणखी वाढू शकतं. म्हणूनच आपण सॅलडमध्ये चीज आणि अंडयातील बलक वापरू नये.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News