25.2 C
New York
Monday, July 15, 2024
spot_img

फक्त 3 तासांची झोप तरी सत्तरीत पंतप्रधान मोदी फिट; इथं पाहा त्यांच्या फिटनेसचं रहस्य – News18 लोकमत


मुंबई, 17 सप्टेंबर : देशाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा आज वाढदिवस आहे. पंतप्रधान मोदी आपला 72 वा वाढदिवस साजरा करत आहेत. नरेंद्र मोदी हे केवळ महान आणि दिग्गज राजकारणी नाहीत तर ते त्यांच्या फिटनेससाठी देशात आणि जगात ओळखले जातात. तो केवळ राजकारणातच नाही तर तंदुरुस्तीच्या बाबतीतही जागतिक आयकॉन बनला आहे. देशातील तरुणांना आरोग्य आणि तंदुरुस्तीबद्दल जागरुक करण्यासाठी त्यांनी ‘फिट इंडिया मूव्हमेंट’ मोहीमही सुरू केली आहे. एवढ्या व्यस्त दिनचर्येत पंतप्रधान मोदी स्वतःला इतके तंदुरुस्त आणि निरोगी कसे ठेवू शकतात हे जाणून घेणे मनोरंजक असेल. नरेंद्र मोदींच्या फिटनेस आणि डाएटबद्दल जाणून घेऊया.

पंतप्रधान मोदी करतात नियमित योगा

‘आंतरराष्ट्रीय योगा दिन’ ची सुरुवात पंतप्रधान मोदींनी केली होती हे आपणा सर्वांना माहीत आहे. त्यांच्यामुळेच आज जगभरात योगाचा अवलंब केला जात आहे. निरोगी राहण्यासाठी योगा किती महत्त्वाचा आह. हे लोकांना समजू लागले आहे आणि त्यांनी त्यांच्या दैनंदिन जीवनात त्याचा समावेश करण्यास सुरुवात केली आहे. नरेंद्र मोदीही आपल्या दिवसाची सुरुवात योगाद्वारे करतात. ते रोज सकाळी चालतात, ध्यान करतात. यासोबतच योगासने, सूर्यनमस्कार, प्राणायाम असे अनेक प्रकारचे व्यायाम ते करतात. हेच त्यांच्या वर्षभर निरोगी राहण्याचे मोठे रहस्य आहे. अनेकदा मोदी त्यांच्या योगाचे व्हिडिओ सोशल मीडियावर शेअर करत असतात. योगाच्या माध्यमातून तुम्ही केवळ शारीरिकच नव्हे तर मानसिकदृष्ट्याही निरोगी राहू शकता.

Blood Donation: मदतच नव्हे तर रक्तदान आपल्या आरोग्यासाठीही उत्तम, जाणून घ्या 5 मोठे फाय

कोव्हीड लॉकडाऊन दरम्यानही करायचे योगा

दोन वर्षांपूर्वी जेव्हा कोरोनामुळे देशात लॉकडाऊन लागू करण्यात आले होते, तेव्हाही मोदी स्वतःला तंदुरुस्त ठेवण्यासाठी घरी योगासने करायचे. त्यादरम्यान त्यांनी ‘मन की बात’मध्ये आपल्या फिटनेस रुटीनबद्दल लोकांना सांगितले. अनेक प्रकारचे योगाचे व्हिडीओही शेअर केले आणि प्रत्येकाने निरोगी राहण्यासाठी योगासने करण्याचे आवाहन केले. त्याने ट्विट करून म्हटले की, ‘मी फिटनेस तज्ज्ञ नाही आणि वैद्यकीय तज्ज्ञही नाही. योगाचा अभ्यास हा माझ्या आयुष्याचा अनेक वर्षांपासून अविभाज्य भाग आहे आणि मला तो अत्यंत फायदेशीर वाटला आहे. मला माहित आहे की तुमच्यापैकी अनेकांकडे तंदुरुस्त राहण्याचे इतर अनेक मार्ग आहेत जे तुम्ही सर्वांनी इतरांसोबत शेअर केलेच पाहिजेत.

एवढी झोप घेतात पंतप्रधान मोदी

पंतप्रधान मोदी रात्री साडेतीन ते चार तास झोपतात. मुलाखतीत सुद्धा त्यांनी असे म्हटले आहे की, ते खूप दिवसांपासून हे करत आहे. हे आता त्यांच्या दिनचर्येचा भाग झाला आहे. त्यांना यापेक्षा जास्त झोप येत नाही. साडेतीन किंवा 04 तासांनंतर झोप पूर्ण होते आणि मग रोजचा दिनक्रम सुरू होतो.

पंतप्रधान मोदींच्या डायटचे रहस्य

मोदी काटेकोर आहाराचे पालन करतात. ते खूप संतुलित आहार घेतात आणि शाकाहारी आहेत. काही मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, त्यांचा जन्म गुजरातमध्ये झाला असल्याने त्यांना गुजराती पदार्थ खायला आवडतात. एवढेच नाही तर खिचडी हा त्यांचा आवडता पदार्थ आहे. तसेच ते दररोज त्यांच्या आहारात नक्कीच एक वाटी दही समाविष्ट करतात. एका मुलाखतीदरम्यान त्याने सांगितले होते की, त्यांच्या आहारात हिमाचल प्रदेशातील मशरूम आणि पराठ्यांचाही समावेश असतो. मशरूममध्ये अनेक प्रकारचे पोषक तत्व असतात, जे अनेक रोगांपासून संरक्षण करतात. इतकंच नाही तर ते आपल्या आहारात शेवग्याचाही समावेश करतात.

डोक्यापासून पायाच्या तळव्यापर्यंत कापूर तेलाचे आहेत इतके फायदे; असा करा वापर

पंतप्रधान मोदी उपवासदेखील करतात

डीएनएमध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीनुसार नरेंद्र मोदी उपवासावर विश्वास ठेवतात. 2012 मध्ये एका मुलाखतीदरम्यान त्यांनी याबाबत चर्चा केली होती. गेल्या 35 वर्षांपासून नवरात्रीच्या उत्सवात उपवास करत असल्याचे मोदी म्हणाले होते. 2014 मध्ये नवरात्रीच्या वेळी जेव्हा ते अमेरिकेच्या दौऱ्यावर होते तेव्हा त्यांनी उपवास सोडला नाही. तर केवळ लिंबूपाणी प्यायले होते.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News