12.8 C
New York
Monday, March 4, 2024

वर्कआउट करताना मिळेल तुमचा ‘मी टाइम’, अशाप्रकारे करा कपल वर्कआउट – News18 लोकमत


मुंबई, 15 सप्टेंबर : जगभरातील विविध अभ्यासांनी हे सिद्ध केले आहे की, एकत्र वर्कआउट केल्याने व्यक्ती अधिक कॅलरी बर्न करू शकतात आणि एकट्याने वर्कआउट करणाऱ्यांपेक्षा त्यांच्या वर्कआउटशी जास्त प्रामाणिक राहू शकतात. जोडप्यांसाठी त्यांच्या जीवनसाथीपेक्षा चांगला जोडीदार कोण असू शकतो? अशी सात कारणं तुम्हाला सांगणार आहोत, ज्यासाठी जोडप्यांनी एकत्र वर्कआउट करणे आवश्यक आहे.

हॅप्पी हार्मोन

ऑक्सफर्ड युनिव्हर्सिटीने केलेल्या अभ्यासानुसार, ग्रुप ट्रेनिंग दरम्यान वर्कआऊटमधून बाहेर पडणारे एंडॉर्फिन वैयक्तिक प्रशिक्षणादरम्यान त्यांच्या प्रमाणापेक्षा जास्त होते.

जोडीदार शोधताना ‘या’ 5 गोष्टी ठेवा लक्षात; अन्यथा होईल पश्चाताप

अधिक कॅलरीज बर्न होतात

विज्ञान सांगते की, जेव्हा तुम्ही एकत्र व्यायाम करता तेव्हा तुम्ही जास्त कॅलरी बर्न करता. कारण जोडीदाराची नजर तुमच्याकडे असते तेव्हा तुम्ही तुमच्या फिटनेस उद्दिष्टांप्रती स्पर्धात्मकता किंवा जबाबदार राहता.

उत्तम वेळापत्रक नियोजन

तुमच्या जोडीदारानुसार तुमचे वेळापत्रक नियोजित करणे सोपे आहे. जेव्हा तुमचा महत्त्वाचा दुसरा तुमचा व्यायाम करणारा मित्र असतो. तेव्हा त्याला/तिला ती वेळ समजते जेव्हा तुम्हाला हे वर्कआउट संपवायचे असते किंवा वर्कआउटसाठी दुसऱ्या दिवशी सकाळी उठायचे असते.

उत्तम आहार व्यवस्थापन

संपूर्ण तंदुरुस्ती केवळ जिममध्येच मिळवता येत नाही. हे तुम्हाला एका संतुलित निरोगी आहारामुळेही मिळू शकते. जेव्हा जोडपी त्यांच्या मिशन-फिटनेसवर एकत्रितपणे प्रगती करतात, तेव्हा आहार व्यवस्थापन नैसर्गिकरित्या होते. एकाच छताखाली राहताना ते तयार करणे तसेच सकस आहारावर ठाम राहणे सोपे आहे.

मी टाइम

एकत्र वर्कआउट केल्याने तुम्हाला उत्कृष्ट वेळ मिळतो. त्याशिवाय दोघेही काहीही न बोलता जुळवून घेणे शिकतात. तुम्‍ही सोमवार ते शुक्रवारच्‍या वेळापत्रकात फिटनेस ठेवण्‍याचा प्रयत्‍न करत असल्‍यास शहरातील जीवन व्‍यक्‍तीगत संवादासाठी फारसा वेळ देत नाही. मात्र एकत्र वर्कआउट केल्याने तुम्हाला अत्यंत आवश्यक असलेला मी टाइम मिळू शकतो.

उत्तम वैवाहिक आयुष्य

शारीरिक सहनशक्ती आणि ताकदीमुळे व्यायाम करणारी जोडपी (एकत्र असो वा नसो) उत्तम वैवाहिक जीवनाचा आनंद घेतात आणि जेव्हा एकत्र काम करताना तुमची सामान्य उद्दिष्टे असतात. तेव्हा तुमच्या बेडरूममध्येही हे रहस्य दिसते.

हृदयविकाराचा झटका कोणालाही येतोय; आजपासून खाण्याच्या सवयींमध्ये करा हे बदल

उद्देश साध्य होतो

सुरुवातीच्या एक किंवा दोन वर्षांनंतर लग्नाचे गुलाबी चित्र मिटले की जोडप्यांना जीवनातील सामान्य ध्येयांसाठी धडपडताना पाहिले जाते. एकत्र काम केल्याने तुम्हाला जीवनातील सर्वात महत्त्वाचे सामायिक उद्दिष्ट आरोग्य, तंदुरुस्ती आणि कल्याण मिळू शकते.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Today News

Popular News