12.8 C
New York
Monday, March 4, 2024

वास्तुशास्त्रात घराचा मुख्य दरवाजा असतो महत्वाचा, पाहा कोणता रंग आणि दिशा असते शुभ – News18 लोकमत


मुंबई, 16 सप्टेंबर : कोणत्याही घरातील वास्तुशास्त्राचा प्रभाव घरातील सदस्यांवर पडतो. वास्तुशास्त्रानुसार घरात ठेवलेल्या वस्तू योग्य दिशेने आणि वेळेत ठेवल्या तर घरातील सदस्यांना अनेक प्रकारे फायदा होतो. घरातील वस्तू वास्तूनुसार नसतील तर त्याचा विपरीत परिणामही दिसून येतो. तसेच घराच्या मुख्य दरवाजाबाबत वास्तुशास्त्रात अनेक नियम सांगण्यात आले आहेत, ज्याचा अवलंब करून तुम्ही तुमच्या आयुष्यातील अनेक समस्या कमी करू शकता. घराचा मुख्य दरवाजा कोणत्या बाजूला असावा, त्याचा रंग कोणता असावा आदी गोष्टींचीही काळजी घेतली पाहिजे. या विषयावर इंदूरचे ज्योतिषी आणि वास्तू सल्लागार कृष्णकांत शर्मा वास्तुशास्त्रानुसार तुमच्या घराच्या दरवाजाची रचना कशी करावी हे सांगत आहेत.

घराचा मुख्य दरवाजा कोणत्या दिशेला असावा

घराचा मुख्य दरवाजा उत्तर, ईशान्य किंवा पूर्व आणि पश्चिम दिशेला असावा असे वास्तूमध्ये सांगण्यात आले आहे. असे मानले जाते की घराचा मुख्य दरवाजा या दिशेला ठेवल्याने घरात सुख-समृद्धी येते. याशिवाय जर तुम्हाला तुमच्या घराचा मुख्य दरवाजा दक्षिण दिशेला बनवायचा असेल तर तुम्ही तुमच्या घराच्या मुख्य प्रवेशद्वारावर वास्तु पिरॅमिड ठेवू शकता. असे केल्याने तुमच्या दाराची वास्तू चांगली राहील.

Surya Dev Worship: सूर्यदेवाला जल अर्पण करताना या गोष्टी लक्षात ठेवा, मिळेल डबल फायदा

वास्तुशास्त्रानुसार घराचा मुख्य दरवाजा नेहमी घड्याळाच्या दिशेने उघडायला हवा. याशिवाय वास्तुशास्त्रात असेही सांगण्यात आले आहे की, तुमच्या घराच्या मुख्य दरवाजाभोवती स्नानगृह नसावे.

मुख्य दरवाजाचा रंग

वास्तुशास्त्रानुसार घराच्या मुख्य दरवाजाचा रंग कसा असावा याबद्दल बोलायचे झाले तर वास्तुशास्त्रात असे सांगितले आहे की घराचा मुख्य दरवाजा नेहमी हलका पिवळा, बेज किंवा लाकडासारखा असावा. याशिवाय तुम्ही तुमच्या घराच्या मुख्य दरवाजाचा रंगही बेज करू शकता.

संध्याकाळच्या वेळेस झोपू नये असं का म्हणतात? ही आहेत धार्मिक आणि वैज्ञानिक कारणे

वास्तुशास्त्रात सांगितले आहे की घराच्या मुख्य दरवाजाचा रंग नेहमी फिकट ठेवावा. तुमच्या घराचा मुख्य दरवाजा कधीही चमकदार रंगांनी रंगवू नये. याशिवाय घराच्या मुख्य प्रवेशद्वाराभोवती स्वच्छता राखणे अत्यंत आवश्यक आहे. मुख्य दरवाजाजवळ डस्टबिन, तुटलेल्या खुर्च्या, टेबल इत्यादी ठेवू नयेत. तसेच तुमच्या घराचा मुख्य दरवाजा स्वस्तिक, ओम, क्रॉस, रांगोळी किंवा फुलांनी सजवावा.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Today News

Popular News