23.1 C
New York
Saturday, July 20, 2024
spot_img

रोज रात्री झोपण्यापूर्वी करा हे काम, चेहऱ्यावर येईल नैसर्गिक चमक आणि वाढेल सौंदर्य – News18 लोकमत


मुंबई, 11 सप्टेंबर : आपली त्वचा चमकदार आणि सुंदर असावी असे आपल्या सर्वांनाच वाटते. वृद्धत्वाचा परिणाम आपल्या त्वचेवर होऊ नये. अशी आपली इच्छा असते. पण तुम्हाला माहिती आहे का, रात्री झोपण्यापूर्वी केलेल्या हालचालीमुळे आपल्या त्वचेची नैसर्गिक चमक वाढू शकते. रात्री झोपण्यापूर्वी त्वचेची अतिरिक्त काळजी घेणे आवश्यक आहे. जर तुम्ही याकडे दुर्लक्ष केले तर तुमच्या चेहऱ्याची त्वचा खराब होऊ शकते. जेव्हा तुम्ही रात्री झोपायला जाल तेव्हा त्वचेची काळजी घ्या. कारण त्वचा दिवसाच्या तुलनेत रात्री चांगली काम करते आणि विश्रांतीच्या स्थितीवरदेखील असते. चला तर मग जाणून घेऊया, रात्री झोपण्यापूर्वी त्वचेला नैसर्गिक चमक देण्यासाठी काय करावे.

डबल क्लिंजिंग

तुम्ही मेकअप करा किंवा न करा, पण तुमचा चेहरा व्यवस्थित स्वच्छ करा. दिवसभरातील धूळ, घाण यामुळे त्वचेवर मृत पेशी जमा होतात. रात्री झोपण्यापूर्वी त्यांना काढून टाकण्यासाठी डबल क्लिंजिंग करा. डबल क्लींजिंगमध्ये, प्रथम ऑइल बेस फेस वॉशने चेहरा स्वच्छ करा, नंतर हलक्या ओल्या फेस वॉशने स्वच्छ करा.

Diabetic Diet: डायबिटीज असणाऱ्यांच्या ताटात रात्री हे पदार्थ हवेत; शुगर नियंत्रित राहील

मॉइश्चरायझर

मॉइश्चरायझर त्वचेची आर्द्रता लॉक करण्यास मदत करते. दिवसा आणि रात्री त्वचेची काळजी पूर्णपणे वेगळ्या पद्धतीने केली पाहिजे. अधिक आणि चांगली स्किन केअर रात्रीपेक्षा उत्तम असू शकत नाही. तज्ज्ञांच्या मते, जेव्हाही आपण झोपतो तेव्हा आपल्या त्वचेतून आर्द्रता गायब होऊ लागते, त्याच ओलाव्याला लॉक करण्यासाठी मॉइश्चरायझरचा वापर केला जातो.

मिनी स्पा देखील आवश्यक आहे

जर तुमच्याकडे संध्याकाळची वेळ असेल आणि तुम्ही त्या वेळेत मोकळे असाल तर मिनी स्पा चेहऱ्याची खूप काळजी देऊ शकते. तुम्ही झोपण्यापूर्वीही हे करू शकता. मिनी स्पा चेहऱ्यावरील सर्व घाण काढून टाकते आणि त्वचा हायड्रेटेड राहते. याशिवाय चेहऱ्यावर नैसर्गिक फेसपॅक लावणे हाही एक उत्तम पर्याय आहे. यामुळे त्वचेचे पोषण होईल.

योग्य प्रमाणात झोप

जर तुम्ही योग्य झोप घेतली आणि चांगली झोप घेतली, तर तुमची त्वचा निरोगी राहते. झोपण्याच्या वेळेची योग्य दिनचर्या तुमच्या त्वचेसाठी खूप चांगली असू शकते.

स्कीन केअरमध्ये या 6 गोष्टींचा अतिवापर ठरेल मारक; त्वचेनुसार अशी घ्या काळजी

झोपण्याची स्थिती

नैसर्गिकरित्या चमकणाऱ्या त्वचेचा झोपेच्या स्थितीशीही खूप संबंध असतो. तुम्ही कसे झोपता याचा तुमच्या त्वचेवर परिणाम होतो. जर तुम्ही बराच वेळ तुमच्या बाजूला पडून राहिलात तर तुमचा चेहरा देखील एका बाजूने दाबला जाईल. त्यामुळे रक्ताभिसरण योग्य होत नाही. यामुळे अकाली सुरकुत्या पडण्याची समस्या उद्भवू शकते. चांगल्या आणि नैसर्गिक चमकदार त्वचेसाठी नेहमी पाठीवर झोपावे.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News