22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

तुम्हाला वाटतंय तुम्ही परफेक्ट लाइफ पार्टनर आहात पण नकळत करत आहात ‘या’ चुका – News18 लोकमत


मुंबई, 09 सप्टेंबर : लोक आपल्या जोडीदाराशी नाते दृढ करण्यासाठी काय काय करतात? मात्र प्रेम आणि भांडण या एकाच नात्याच्या दोन बाजू असतात. अर्थात नातेसंबंधातील सामान्य भांडण नातेसंबंध मजबूत करण्यासाठी कार्य करतात. पण नात्यात झालेल्या काही चुका तुमच्या नात्यावर परिणाम करू शकतात. अशा परिस्थितीत आपल्या चुकांपासून सावध राहून आपण आपले नाते तुटण्यापासून वाचवू शकता.

किंबहुना छोट्या-छोट्या चुका प्रत्येकाकडून होतात. दुसरीकडे ज्या नातेसंबंधात प्रेम असते. त्या नात्यात व्यक्ती सहसा आपल्या जोडीदाराच्या सामान्य चुकांकडे दुर्लक्ष करतात आणि जीवनात पुढे जाण्याचा मार्ग निवडताट. पण काही चुका पुन्हा पुन्हा केल्याने नातं पोकळ बनतं आणि शेवटी तुमचं नातं तुटूही शकतं. त्यामुळे अशा काही चुका टाळून तुम्ही तुमचे नाते घट्ट करू शकता.

सुंदर आणि घट्ट नात्यासाठी या चुका करणे टाळा

अप्रिय जुन्या घटना पुन्हा पुन्हा बोलून दाखवू नका

प्रत्येकजण आयुष्यात कधी ना कधी चुका करतोच. साहजिकच तुमच्या जोडीदारासोबतही असे घडले असेल आणि त्या चुकीबद्दल त्यांनी तुमची माफी मागितली असेल. असे असूनही काही जण संधी मिळताच जुनी चूक पुन्हा सांगायला विसरत नाहीत. मात्र आपल्या जोडीदाराला जुन्या गोष्टींबद्दल वारंवार टोमणे मारणे केवळ आपल्या जोडीदारासच त्रास देत नाही तर आपले नातेदेखील कमकुवत करते.

अपमानास्पद शब्दांपासून दूर रहा

वैवाहिक जीवनात भांडण आणि भांडणाच्या वेळी बहुतेक लोक रागाच्या भरात आपल्या जोडीदाराला खूप चांगले आणि वाईट शब्द बोलतात. पण वादाच्या वेळी विसरूनही अपशब्द वापरू नका. हे लक्षात ठेवा. यामुळे तुम्ही तुमच्या पार्टनरचा अपमान करू शकता तसेच त्यांचे मन दुखवू शकता. तसेच तुमच्या कडू शब्दांचा तुमच्या नात्यावर खूप वाईट परिणाम होऊ शकतो.

Lemon Side Effect : तुम्हाला माहित आहे का? लिंबाचे अतिसेवन ठरू शकते धोकादायक; हे आहेत दुष्परिणाम

जोडीदाराला पूर्ण आदर द्या

काही लोक जाणूनबुजून किंवा नकळत इतरांसमोर आपल्या जोडीदाराची चेष्टा करतात. मात्र असे केल्याने केवळ आपल्या जोडीदाराची प्रतिमा खराब होत नाही तर इतर लोकदेखील आपल्या जोडीदाराची खिल्ली उडवायला लागतात. त्यामुळे तुमच्या जोडीदाराला नेहमी आदर देण्याचा प्रयत्न करा. तसेच त्यांच्यावर पूर्ण विश्वास ठेवा.

छोट्या छोट्या गोष्टीत आनंद शोधा

आयुष्यात आनंदी राहण्याच्या मोठ्या संधी रोज मिळत नाहीत. अशा परिस्थितीत आनंदी होण्यासाठी कोणत्याही मोठ्या प्रसंगाची वाट पाहू नका. साहजिकच तुमचा पार्टनर तुम्हाला रोज मोठे सरप्राईज देऊ शकत नाही. त्यामुळे छोट्या छोट्या गोष्टीतही आनंदी राहायला शिका. यासाठी तुम्ही काहीवेळा कारण नसताना तुमच्या जोडीदाराला लहान पण खास सरप्राईज देऊ शकता. तुमच्या जोडीदाराचा आवडता नाश्ता बनवण्यापासून ते फुलं आणि चॉकलेट्स गिफ्ट करण्यापर्यंत अनेक गोष्टी तुम्ही एकमेकांसाठी करू शकता.

तुम्हाला इडली खाण्याचे हे 10 फायदे माहित आहेत का? पाहा काय सांगतात फिटनेस एक्सपर्ट

जोडीदारासाठी वेळ काढा

आजच्या व्यस्त जीवनशैलीत बहुतेक लोक त्यांच्या कामात व्यस्त असतात आणि त्यांना त्यांच्या जोडीदारासाठी क्वचितच वेळ मिळतो. मात्र यामुळे तुमच्या नात्यात अंतर निर्माण होते. त्यामुळे रोजच्या व्यस्त दिनचर्येतून थोडा वेळ काढून जोडीदारासोबत घालवा. यामुळे तुमचे बॉन्डिंग मजबूत होईल.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News