23.1 C
New York
Saturday, July 20, 2024
spot_img

Walking is the best way to lose weight see how many steps you need to walk every day mhpj


मुंबई, 06 सप्टेंबर : वजन कमी करण्यासाठी लोक अनेक पद्धती वापरतात. काही लोक वजन कमी करण्याचा आहार घेतात. तर काही लोक दिवसातून एकदाच खातात. त्याच वेळी असे काही आहेत जे तासन्तास जिममध्ये जातात आणि व्यायाम करतात. परंतु तुम्हाला माहित आहे का की, तीव्र वर्कआउट न करताही तुम्ही वजन कमी करू शकता? होय, जरी तुम्ही दररोज थोडा वेळ चालत असाल तरीही तुम्ही वजन कमी करण्यात यशस्वी होऊ शकता. होय, यासाठी चालण्याचा योग्य मार्ग कोणता आहे, दररोज किती वेळ आणि किती पावले चालली पाहिजे हे जाणून घेणे खूप महत्वाचे आहे. चला जाणून घेऊया वजन कमी करण्यासाठी चालणे कसे फायदेशीर आहे.

वजन कमी करण्यासाठी किती वेळ चालावे?

जर तुमचे वजन वाढत असेल आणि कामाच्या व्यस्ततेमुळे तुम्हाला जिममध्ये जाऊन वर्कआउट करता येत नसेल, तर रोज सकाळी किंवा संध्याकाळी चालायला सुरुवात करा. myoclinic.org मध्ये प्रकाशित झालेल्या अहवालानुसार, योग्य तंत्र माहित असल्यास चालण्याने वजन कमी होऊ शकते. तुम्ही किती वेळ आणि किती तीव्रतेने चालता यावरही हे अवलंबून असते. तसेच वजन कमी करण्यात आहाराचाही मोठा वाटा असतो. शारीरिक हालचालींसोबतच आहारातून कॅलरीज कमी केल्याने वजन कमी होण्यास मदत होते. जर तुम्ही नियमित चालत असाल तर त्यामुळे कॅलरी बर्न होतात. वजन कमी करण्यासाठी चालणे हा खूप सोपा मार्ग आहे.

Coffee for Weight Loss : खरंच! ‘ही’ कॉफी प्यायल्यानं होतं वजन कमी? घ्या जाणून

जर तुम्ही दिवसातून 30 मिनिटे वेगाने चालत असाल तर ते 150 पेक्षा जास्त कॅलरीज बर्न करू शकतात. तुम्ही जितके अधिक तीव्रतेने चालाल तितक्या जास्त कॅलरी बर्न कराल. मात्र चालणे किंवा धावणे आपल्या शारीरिक क्षमतेनुसार केले पाहिजे, कारण कोणतीही गोष्ट जास्त केल्याने फायद्याऐवजी नुकसान होऊ शकते. यामुळे स्नायू दुखणे, शारीरिक दुखापत, बर्नआउट होण्याचा धोकादेखील वाढू शकतो. जर ही तुमची पहिलीच वेळ असेल, तर सुरुवातीला हलक्या तीव्रतेने आणि कमी वेगाने चाला. हळूहळू वेग, तीव्रता आणि अंतर वाढवा.

वजन कमी झाल्यावर चालणे सोडू नका

काही लोकांचे वजन कमी होताच ते सर्व शारीरिक हालचाली करणे बंद करतात. हे अजिबात करू नका. वजन कमी केल्यानंतर व्यायाम करणे अधिक आवश्यक होते. चालणे, धावणे किंवा कोणत्याही प्रकारच्या शारीरिक हालचालींसह निरोगी आहार घेण्यास विसरू नका.

Pomegranate Peels: डाळिंबाची सालही आहे बहुगुणी; इतक्या आरोग्य समस्यांवर उपयोगी

दररोज किती पावले चालावे

जर तुम्हाला तुमचे वजन नियंत्रणात ठेवायचे असेल आणि ते लवकर कमी करायचे असेल तर तुम्हाला दररोज सुमारे 10 हजार पावले चालणे आवश्यक आहे. मात्र 2000 पावलांपासून सुरुवात करा आणि नंतर हळूहळू पावले 10 हजार प्रतिदिन वाढवा. तसेच ताज्या हिरव्या भाज्या, फळे, संपूर्ण धान्य, कडधान्ये, कमी चरबीयुक्त दुग्धजन्य पदार्थ, लिक्विड प्रोटीन, हेल्दी फॅट्स इत्यादींचा आहारात समावेश करा. वजन कमी करण्यासंबंधी काही माहिती हवी असल्यास तज्ञांचे मत जरूर घ्या.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News