23.1 C
New York
Saturday, July 20, 2024
spot_img

वरोरा तालुक्यातील बालविवाह रोखण्यास प्रशासनाला यश + 2 मे रोजी लोकशाही दिनाचे आयोजन + बॉक्सींग व व्हॉलीबॉल खेळाच्या नि:शुल्क प्रशिक्षण शिबिराचे आयोजन

वरोरा तालुक्यातील  बालविवाह रोखण्यास प्रशासनाला यश

चंद्रपूर, दि. 27: वरोरा तालुक्यात बालविवाह होत असल्याबाबतची गोपनीय माहिती जिल्हा बाल संरक्षण अधिकारी अजय साखरकर यांना मिळाली. मिळालेल्या माहितीच्या आधारे वरोराचे उपविभागीय अधिकारी आयुष नोपाणी, पोलीस निरीक्षक श्री. काचोरे, शिक्षणाधिकारी (प्राथ.) दिपेंद्र लोंखडे, जिल्हा कार्यक्रम अधिकारी (महीला व बालविकास) संग्राम शिंदे यांच्या समन्वयाने तसेच जिल्हाधिकारी विनय गौडा व महिला व बालविकास अधिकारी दिपक बानाईत यांच्या मार्गदर्शनात बालविवाह थांबविण्यात यश आले.

बालविवाहातील मुलाचे वय 21 पेक्षा कमी असल्याने कागदपत्रावरून चौकशीअंती दिसून आले. सदर बालकास बालकल्याण समितीसमक्ष हजर करण्यात येत आहे. बालविवाह लावून देणे कायद्याने गुन्हा असून घरातील वडील मंडळी व गावातील प्रतिष्ठित नागरीकांनी या प्रकारच्या प्रथेकडे विशेष लक्ष देण्याची गरज आहे. ग्रामस्तरावर बालविवाह प्रतिबंधक अधिकारी म्हणून ग्रामसेवक व सहाय्यक अधिकारी म्हणून अंगणवाडी सेविकेची जबाबदारी असते. तरीही, या प्रकारच्या घटना ग्रामीण व शहरीस्तरावर सातत्याने घडतांना दिसून येतात. दक्ष नागरीक म्हणून समाजातील सर्वच घटकांनी यात लक्ष देण्याची आवश्यकता आहे. तसेच अशाप्रकारच्या प्रथेला आळा घालावा. ज्यामुळे सुदृढ व सक्षम समाजाची निर्मिती होईल, असे जिल्हा महिला व बालविकास अधिकारी दीपक बानाईत यांनी कळविले आहे.

2 मे रोजी लोकशाही दिनाचे आयोजन

चंद्रपूर, दि. 27: सर्वसामान्य जनतेच्या तक्रारी आणि अडचणी यांची न्याय व तत्परतेने शासकीय यंत्रणेकडून सोडवणूक करण्यासाठी एक प्रभावी उपाययोजना म्हणून जिल्हाधिकारी यांच्या अध्यक्षतेखाली  लोकशाही  दिनाचे आयोजन  दर महिन्याच्या पहिल्या सोमवारी करण्यात येते. या लोकशाही दिनानिमित्त नागरिक व शेतकरी जिल्हाधिकारी यांच्याकडे तक्रार अर्ज दाखल करतात.

माहे, मे  महिन्याचा पहिला सोमवार, दि.  1 मे रोजी येत असून  सदर  दिवशी  शासकीय  सुट्टी  असल्यामुळे मंगळवार, दि. 2 मे रोजी दुपारी 1 वाजता जिल्हाधिकारी कार्यालय, चंद्रपूर येथे लोकशाही दिनाचे  आयोजन  करण्यात आले आहे.

जिल्हास्तरीय  लोकशाही  दिनात तक्रार सादर करतांना विहित नमुन्यातील तक्रार अर्जासोबत तालुका  लोकशाही  दिनातील  टोकन क्रमांकाची  प्रत तसेच अर्ज 15 दिवसाआधी 2 प्रतीत सादर करावा.  तक्रार व निवेदन वैयक्तिक स्वरुपाची असावी. तद्नंतरच तक्रार अर्ज स्वीकारण्यात येईल,  लोकशाही  दिनात नागरिकांनी मास्क घालणे व सामाजिक अंतराचे पालन करणे अनिवार्य राहील. असे निवासी उपजिल्हाधिकारी विशालकुमार मेश्राम यांनी कळविले आहे.

बॉक्सींग व व्हॉलीबॉल खेळाच्या नि:शुल्क प्रशिक्षण शिबिराचे आयोजन

चंद्रपूर, दि. 27: जिल्हा क्रीडा अधिकारी तथा जिल्हा क्रीडा परिषद, चंद्रपूरच्यावतीने जिल्ह्यातील खेळाचा प्रचार आणि प्रसार करण्याकरीता व उदोन्मुख खेळाडूंकरीता अद्यावत व तंत्रशुद्ध प्रशिक्षण देण्यासाठी एकूण 100 खेळाडूंचे उन्हाळी प्रशिक्षण शिबिर आयोजित करण्यात आले आहे.

आयोजनाचा पहिला टप्पा 1 ते 10 मे 2023 पर्यंत तर दुसरा टप्पा 15 ते 25 मे पर्यंत, नि:शुल्क व्हॉलीबॉल व बॉक्सिंग क्रीडा प्रशिक्षण शिबिर जिल्हा स्टेडियम, आकाशवाणी रोड, चंद्रपूर येथे करण्यात येत आहे. सदर प्रशिक्षण शिबिरात 10 वर्षावरील ते 17 वर्षाखालील सर्व मुलामुलींना सहभाग घेता येईल.

या प्रशिक्षण शिबिरात व्हॉलीबॉल, बॉक्सिंग या खेळाचे प्रशिक्षण तसेच 10 ते 17 वर्षाखालील खेळाडूंना प्राथमिक विकास कौशल्याचे धडे, समुपदेशन, चर्चासत्र, परिसंवाद तज्ञ क्रीडा मार्गदर्शकांकडून देण्यात येईल. खेळाडूंना या शिबिरात सहभाग घेण्याकरीता जिल्हा क्रीडा अधिकारी कार्यालय येथे उपलब्ध असलेल्या विहित नमुन्यात नाव नोंदणी करणे आवश्यक आहे. या शिबिरात चंद्रपूर जिल्ह्यातील जास्तीत जास्त खेळाडू व विद्यार्थ्यांनी सहभाग घ्यावा, असे जिल्हा क्रीडा अधिकारी अविनाश पुंड यांनी कळविले आहे.

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News