23.1 C
New York
Saturday, July 20, 2024
spot_img

Belly fat prevention, make these small changes in your daily habits, you will never gain belly fat mhpj


मुंबई, 27 ऑगस्ट : कामाचा ताण, आळस आणि इतर कारणांमुळे लोक त्यांच्या शरीराची काळजी घेण्यासाठी वेळ काढू शकत नाहीत. या व्यतिरिक्त जंक फूड किंवा अतिरिक्त कॅलरीज खाल्ल्याने त्यांचे वजन अधिक वाढते. अनावश्यक चरबीमुळे कोणते जीवघेणे रोग होऊ शकतात हे लक्षात घेऊन, एखाद्या व्यक्तीला आनंदी दीर्घायुष्य जगायचे असेल तर निरोगी शासन पाळणे किती महत्त्वाचे आहे हे आपण समजून घेतले पाहिजे. आज आम्ही तुमच्यासाठी काही अशा टिप्स घेऊन आलो आहोत. ज्या वापरल्यास तुम्ही पोटाची चरबी वाढण्यापासून रोखू शकता.

पोटाची चरबी वाढू नये यासाठी या गोष्टी करणे टाळा

ट्रान्स फॅट्स असलेले पदार्थ टाळा

हेल्थलाईनमध्ये दिलेल्या माहितीनुसार, हायड्रोजन असंतृप्त फॅट्समध्ये पंप करून ट्रान्स फॅट्स तयार होतात. जसे की सोयाबीन तेल. ते काही मार्जरीन आणि स्प्रेडमध्ये आढळतात आणि अनेकदा पॅकेज केलेल्या खाद्यपदार्थांमध्ये देखील आढळतात. परंतु अनेक अन्न उत्पादकांनी त्यांचा वापर करणे थांबवले आहे.

Skin Care Tips : पार्लरशिवाय काढा चेहऱ्यावरील नको असलेले केस, वापरा हे होममेड हेअर रिमूव्हल पॅक

जास्त दारू पिणे टाळा

अल्कोहोल थोड्या प्रमाणात आरोग्यासाठी फायदेशीर ठरू शकते, परंतु तुम्ही जास्त प्यायल्यास ती हानिकारक आहे. संशोधन असे सूचित करते की जास्त अल्कोहोलदेखील पोटाची चरबी वाढवू शकते. जास्त अल्कोहोलच्या सेवनामुळे मध्यवर्ती लठ्ठपणा विकसित होण्याची शक्यता असते. म्हणजेच कंबरेभोवती अतिरिक्त चरबी साठते.

जास्त साखरयुक्त पदार्थ खाणे टाळा

साखरेमध्ये फ्रुक्टोज असते, जे जास्त प्रमाणात सेवन केल्यावर अनेक जुनाट आजारांशी निगडीत असते. यामध्ये हृदयविकार, टाईप 2 मधुमेह, लठ्ठपणा आणि फॅटी लिव्हर रोग यांचा समावेश आहे.

पोटाची चरबी वाढू नये म्हणून या गोष्टी करा

विरघळणारे फायबर भरपूर प्रमाणात खा

विरघळणारे फायबर पाणी शोषून घेते आणि एक जेल बनवते जे तुमच्या पचनसंस्थेतून जात असताना अन्न कमी करण्यास मदत करते. अभ्यास दर्शविते की या प्रकारचे फायबर वजन कमी करण्यास मदत करते ज्यामुळे तुमचे पोट भरते आणि तुम्ही कमी खाता. यामुळे तुमचे शरीर अन्नातून शोषून घेणाऱ्या कॅलरीजची संख्यादेखील कमी करू शकते. अंबाडीच्या बिया, शिरतकी नूडल्स, ब्रसेल्स स्प्राउट्स, एवोकॅडो, शेंगा, ब्लॅकबेरी यांमध्ये हे फायबर जास्त प्रमाणात आढळते.

हाय प्रोटीनयुक्त आहार घ्या

वजन नियंत्रित ठेवण्यासाठी प्रोटीन हे अत्यंत महत्त्वाचे पोषक तत्व आहे. जास्त प्रोटीन सेवन केल्याने फुलनेस हार्मोन PYY चे उत्सर्जन वाढते. जे भूक कमी करते आणि परिपूर्णतेला प्रोत्साहन देते. प्रोटीन तुमचा चयापचय दर देखील वाढवतात आणि वजन कमी करताना स्नायूंचे प्रमाण टिकवून ठेवण्यास मदत करतात.

तणावाची पातळी कमी करा

ताणतणावामुळे तुमच्या पोटाची चरबी वाढू शकते ज्यामुळे अॅड्रेनल ग्रंथी कॉर्टिसोल तयार करतात, ज्याला स्ट्रेस हार्मोन देखील म्हणतात. संशोधनात असे दिसून आले आहे की उच्च कोर्टिसोल पातळी भूक वाढवते आणि ओटीपोटात चरबी साठवते

Walking Barefoot : अनवाणी चालणे आरोग्यासाठी फायदेशीर की हानिकारक? हे आहेत फायदे आणि तोटे

एरोबिक व्यायाम करा

एरोबिक व्यायाम तुमचे आरोग्य सुधारण्याचा आणि कॅलरी बर्न करण्याचा एक प्रभावी मार्ग आहे. पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी हा व्यायामाचा सर्वात प्रभावी प्रकार असल्याचे मानले जाते.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News