27.6 C
New York
Monday, July 15, 2024
spot_img

Yoga and Pilates lead to a healthy life! What does celebrity fitness trainer Namrata Purohit think? mhpj


मुंबई, 27 ऑगस्ट : सेलिब्रिटी फिटनेस ट्रेनर नम्रता पुरोहित, जी अभिनेत्री जान्हवी कपूर, सारा अली खान आणि मलायका अरोरा यांच्या Pilates प्रशिक्षक देखील आहेत. तिची प्रचंड लोकप्रियता आहे आणि ते योग्यच आहे. तिचे इंस्टाग्राम फीड फिटनेस टिप्सने भरलेले आहे. जे ती तिच्या चाहत्यांसह वेळोवेळी शेअर करते. Adidas सोबत नुकतेच कोलॅबोरेशन केलेल्या नम्रताने एका मुलाखतीत सांगितले की, चांगले आणि निरोगी जीवन कसे जगायचे.

काय आहे Pilates वर्कआऊट?

योगा आणि योगाचे विविध प्रकार तर आपल्याला माहित आहेतच. मात्र तुम्हाला Pilates वर्कआऊटबद्दल माहित नसेल. Pilates वर्कआऊट आपल्या शरीराला संपूर्ण प्रशिक्षित करते, कोरवर फोकस करणे (focusing on core), खालच्या शरीरावर आणि शरीराच्या वरच्या मजबुतीवर (lower body, and upper body strength) तसेच लवचिकता आणि मुद्रा यावर लक्ष केंद्रित करते. Pilates वर्कआउट्स शक्ती, संतुलित स्नायूंचा विकास, लवचिकता आणि सांध्यासाठी गती वाढविण्यास प्रोत्साहन देतात.

योगा आणि Pilates एकमेकांशी किती जोडलेले आहेत?

योग आणि Pilates हे दोन्ही प्रकार जरी वेगवेगळे असले तरी ते मेंदू आणि शरीराचे व्यायाम आहेत. हे दोन्ही श्वासोच्छवासावर, मेंदू आणि शरीराच्या कनेक्शनवर लक्ष केंद्रित करतात.

Brain Boosting Food : मुलांचा मेंदू होईल सुपरफास्ट, फक्त आहारात सामील करा हे पदार्थ

व्यस्त जीवनात योगाचा समावेश करू इच्छिणाऱ्यांसाठी नम्रताचा सल्ला

मला वाटते की योग हा एखाद्या व्यक्तीच्या जीवनाचा अविभाज्य भाग असू शकतो, कारण तो मनाला शांत करण्यास, शरीराशी सुसंगत राहण्यास मदत करतो आणि एखाद्याला केंद्रीत राहण्यास, जमिनीवर पाय रोवून ठेवण्यास आणि स्वतःशी जोडण्यासदेखील शिकवतो. त्यामुळे एखाद्याच्या व्यस्त जीवनाचा एक भाग म्हणून योगा केल्याने केवळ शरीरालाच मदत होणार नाही तर एकूणच आरोग्य आणि मानसिक आरोग्यही चांगले राहील.

योग आणि Pilates चे फायदे

मेंदू आणि शरीराचे व्यायाम असल्याने ते दोघेही फिटनेसच्या विविध पैलूंवर काम करतात. त्याचे फायदे खालील प्रमाणे आहेत.

– ताकद

– लवचिकता

– एकाग्रता

– समन्वय

– स्थिरता

– बॅलेन्स

– फोकस

– लिन बॉडी मास तयार करणे

योगा आणि Pilates ने तुमचे जीवन कसे बदलते?

Pilates निश्चितपणे जीवन बदलणारे आहे. त्याने मला स्वतःबद्दल, माझ्या मनाबद्दल आणि माझ्या शरीराबद्दल खूप काही शिकवलं आहे. माझे शरीर काय करू शकते याचे कौतुक करणे आणि प्रत्येक टप्प्यावर प्रेम करणे हे मला शिकवले आहे. Pilates ने मला धीर धरायला शिकवले आहे, त्याने माझ्या मनाला शांत आणि सकारात्मक राहण्यास प्रशिक्षित केले आहे आणि एकूणच माझा दृष्टीकोन सुधारला आहे. तो आता माझ्या आयुष्याचा अविभाज्य भाग आहे आणि माझ्यासोबत कायम राहील.

फक्त Green tea कशाला, वजन कमी करण्यासाठी आता प्या Green coffee; कशी बनवायची पाहा

योगा आणि Pilates करणाऱ्या नवीन लोकांसाठी आवश्यक गोष्टी?

कोणताही दृष्टीकोन समग्र, सानुकूलित आणि वैयक्तिक असावा. कोणतीही दोन शरीरे सारखी नसतात, दोन फिटनेस प्रवास समान नसतात आणि म्हणूनच हे समजून घेणे आवश्यक आहे की एक कुठे उभा आहे आणि तिथून तयार आहे. तुमची कार्यपद्धती आखू शकेल आणि तुमच्या उद्दिष्टांसाठी कार्य करू शकेल असा प्रशिक्षक असणेदेखील अत्यंत आवश्यक आहे.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News