22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

Ear infection do these home remedies to reduce pain due to ear infection mhpj


मुंबई, 1 सप्टेंबर : मान्सूनमुळे उष्णतेपासून दिलासा मिळू शकतो. परंतु त्याच वेळी यामुळे आरोग्याशी संबंधित अनेक समस्या देखील निर्माण होतात. पावसाळ्यात थोडा निष्काळजीपणा केला तर त्रासही वाढला समजा. जरी कान दुखणे सामान्य आहे, परंतु जर हवामान पावसाळी असेल तर कान दुखण्याच्या तक्रारी वाढू लागतात, कारण या ऋतूमध्ये कानात इन्फेक्शनदेखील वाढते. कानात असह्य वेदना, बधीरपणाची समस्या आहे. जर तुम्हालाही पावसाळ्यात कानाच्या संसर्गाने त्रास होत असेल आणि वेदना कमी करायच्या असतील तर घरगुती उपचार तुम्हाला खूप मदत करू शकतात. येथे जाणून घ्या कोणते आहेत हे घरगुती उपाय.

गरम कॉम्प्रेस

everydayheath.com नुसार, गरम पाण्यात टॉवेल पूर्णपणे पिळून घ्या. त्यानंतर सुमारे 20 मिनिटे कानावर ठेवा आणि ते भिजवा. याशिवाय इन्फेक्शन झालेल्या कानावर गरम बाटली ठेवूनदेखील सुन्न केले जाऊ शकते. यामुळे वेदनांसोबत सूज कमी होण्यास मदत होते. यामुळे तुम्हाला मोठ्या प्रमाणात आराम मिळेल.

Swelling Under Eye : तुमच्याही डोळ्यांखाली सूज आहे का? दूर करण्यासाठी करा हे उपाय

गरम ऑलिव्ह तेल

ऑलिव्ह ऑइल कानाचे इन्फेक्शन बरे करण्यासाठी खूप उपयुक्त ठरू शकते. झोपताना कोमट ऑलिव्ह ऑइलचे काही थेंब संक्रमित कानात टाका. आराम मिळेपर्यंत हे करा. याचे फायदे तुम्ही पटकन पाहू शकता.

अल्कोहोल आणि व्हिनेगर

अल्कोहोल आणि व्हिनेगरचा वापर कानाच्या संसर्गामुळे होणारा त्रास कमी करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. अल्कोहोल आणि व्हिनेगर समान प्रमाणात मिसळा. या द्रावणाचे काही थेंब संक्रमित कानात टाका. त्यामुळे संसर्ग कमी होण्यास मदत होईल. अल्कोहोल चोळल्याने कानात असलेले पाणी शोषले जाते आणि व्हिनेगर बॅक्टेरियाचा प्रसार रोखतो.

इन-इअर ब्लो ड्रायर

पावसाळ्यात सतत पडणाऱ्या पावसामुळे कानात पाणी जाते. ब्लो ड्रायर तुमच्यासाठी उपयुक्त ठरू शकतो. यामुळे कानातला जास्तीचा ओलावा कोरडा होण्यास मदत होते आणि इन्फेक्शनमुळे होणारा त्रासही कमी होतो.

कांद्याचा रस

कांद्यामध्ये क्वेर्सेटिन नावाचे फ्लेव्होनॉइड भरपूर असते, ज्यामध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्मदेखील असतात. सुमारे 15 मिनिटे कांदा गरम करा. नंतर ते कापून त्याचा रस पिळून घ्या. या रसाचे काही थेंब कानात टाका. यामुळे कानाचे इन्फेक्शनही बरे होईल आणि वेदनाही कमी होतील.

पायांवर दिसणाऱ्या या लक्षणांकडे कधीच करू नका दुर्लक्ष, असू शकतात डायबेटिसचे संकेत

पावसात कानाच्या संसर्गामुळे त्रास होत असेल तर या घरगुती युक्त्या तुम्हाला उपयोगी पडू शकतात. याशिवाय कान दुखणे तीन दिवसांपेक्षा जास्त काळ राहिल्यास डॉक्टरांना नक्कीच दाखवावे.

(सदरील माहिती सामान्य वैद्यकीय माहितीच्या आधारे देण्यात आलेली आहे. न्यूज 18 लोकमत याचे समर्थन करत नाही.)

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News