3.5 C
New York
Wednesday, February 21, 2024

Best tourist spots to visit in september in india Travelling Tips mhpj


मुंबई, 31 ऑगस्ट : काही लोकांना प्रवास करायला खूप आवडतो. पण कधी कधी हवामानामुळे काही ठिकाणी प्रवास केल्याने प्रवासाची मजाही बिघडते. अशा परिस्थितीत अनेक जण प्रवासाला निघण्यापूर्वी हवामान तपासायला विसरत नाहीत. परंतु तुम्ही सप्टेंबर महिन्यात भेट देण्याचा विचार करत असाल तर या काळात काही ठिकाणांना भेट देणे तुमच्यासाठी खूप मनोरंजक असेल. खरे तर सप्टेंबर महिना हा मान्सून मागे जाण्याचा काळ असतो. या दरम्यान हलक्या पावसासह तापमानही सामान्य राहते. सप्टेंबरमध्ये देशातील अनेक प्रसिद्ध ठिकाणांचे सौंदर्यही पाहण्याजोगे असते. त्यामुळे या महिन्यात तुमच्यासाठी अशी काही ठिकाणे एक्सप्लोर सर्वोत्तम अनुभव ठरू शकते. जाणून घेऊया सप्टेंबरमध्ये कोणत्या ठिकाणांना भेट द्यावी याविषयी.

उदयपूर, राजस्थान (Udaipur, Rajasthan)

उदयपूर, राजस्थानमधील प्रसिद्ध पर्यटन स्थळांपैकी एक आहे. उदयपूरला तलावांचे शहर देखील म्हटले जाते. इतिहासात मेवाडची राजधानी असलेले उदयपूर आजही राजेशाही शैलीसाठी ओळखले जाते. येथील लेक पॅलेस, सिटी पॅलेस, जग मंदिर पॅलेस, उदयपूर लोकसंग्रहालय, महाराणा प्रताप स्मारक, फतेह सागर तलाव आणि पिचोला तलाव पर्यटकांमध्ये खूप प्रसिद्ध आहेत.

केवळ अष्टविनायकच नाही तर भारतातील ही गणपती मंदिरंही खूप प्रसिद्ध, पाहा फोटो

अमृतसर, पंजाब (Amritsar, Punjab)

सप्टेंबर महिन्यात तुम्ही अमृतसरलाही जाऊ शकता. अमृतसर हे सुवर्ण मंदिरासाठी ओळखले जाते. मंदिरात असलेल्या पवित्र तलावामुळे, अमृतसरला पवित्र अमृत सरोवर म्हणजेच पवित्र तलावाचे शहर देखील म्हटले जाते. अमृतरमधील सुवर्ण मंदिराव्यतिरिक्त तुम्ही अनेक प्रसिद्ध गुरुद्वारा, जालियनवाला बाग, श्री अकाल तख्त साहिब आणि वाघा बॉर्डरला भेट देऊ शकता.

Vastu Tips : झाड लावताना तुम्हीही करता ही चूक? पाहा कोणते झाड अंगणात लावणे असते शुभ आणि अशुभ

वाराणसी, उत्तर प्रदेश (Varanasi, Uttar Pradesh)

वाराणसीला भेट देण्यासाठी श्रावण महिना सर्वोत्तम आहे. पण या काळात गर्दीमुळे सप्टेंबरमध्ये तुम्ही वाराणसीला अधिक चांगल्या प्रकारे एक्सप्लोर करू शकता. मंदिरांचे शहर म्हणून ओळखले जाणाऱ्या वाराणसीमध्ये तुम्ही दुर्गा मंदिर, काशी विश्वनाथ मंदिर, संकट मोचन मंदिर तसेच दशाश्वमेध घाट, अस्सी घाट आणि सारनाथ पाहू शकता.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Today News

Popular News