22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

Is it good for the body to exercise when sick read how it affect to body mhpj


मुंबई, 31 ऑगस्ट : शरीर तंदुरुस्त ठेवण्यासोबतच नियमित व्यायामामुळे रोगप्रतिकारक शक्तीही मजबूत होते. जे लोक नियमित व्यायाम करतात. ते इतरांपेक्षा कमी आजारी पडतात. शरीराला व्यायामाची इतकी सवय होते की बरेच लोक व्यायामाशिवाय एक दिवसही जगू शकत नाहीत. सामान्य दिवसात व्यायाम करणे आरोग्यासाठी फायदेशीर असते. मात्र ताप किंवा अशक्तपणा आल्यास व्यायामामुळे शरीरातील वेदना, तणाव आणि चिंता वाढू शकते. तापाच्या वेळी शरीर कमकुवत होते, त्यामुळे इजा होण्याचा धोकाही वाढतो. आरोग्य तज्ञ किंवा जिम ट्रेनरदेखील ताप असताना आराम करण्याचा सल्ला देतात. तापाच्या वेळी केलेला व्यायाम शरीराला कसा हानी पोहोचवू शकतो हे जाणून घेऊया.

रोग प्रतिकारशक्ती कमकुवत होते

ताप किंवा अशक्तपणा आल्यावर शरीराची रोगप्रतिकारक शक्ती खूपच कमकुवत होते. मेडिकल न्यूज टुडेच्या वृत्तानुसार, तापामुळे शरीराची रोगप्रतिकारक शक्ती खूपच कमकुवत होते. त्यामुळे शरीराला व्यायाम करण्यासाठी स्टॅमिना मिळत नाही. ताप असताना जबरदस्तीने व्यायाम केल्यास स्नायूंना इजा होऊ शकते. ज्या लोकांना व्यायामाची सवय आहे ते योगाची मदत घेऊ शकतात.

महिलेची फूड प्रिझर्व्हिंगची अनोखी पद्धत; तब्बल आठ महिन्यांसाठी स्वयंपाकाला सुट्टी

शरीराचे तापमान वाढू शकते

जेव्हा ताप येतो तेव्हा शरीर संसर्गाशी लढण्यासाठी आतील तापमान वाढवू लागते. ज्यामुळे शरीराचे तापमान जास्त होते. अशा परिस्थितीत जर व्यायाम केला तर शरीराचे तापमान आणखी वाढू शकते. बर्‍याच वेळा उच्च तापमानामुळे ताप मेंदूला बसतो आणि मेंदूशी संबंधित समस्या उद्भवू शकतात.

दुखापत होण्याची भीती

अशक्तपणा आणि ताप यांमुळे शरीर बऱ्यापैकी वीक होते. अशा परिस्थितीत हार्ड कोअर व्यायामामुळे शरीरातील उरलेला स्टॅमिना पूर्णपणे संपुष्टात येतो, जो शरीरासाठी धोकादायक ठरू शकतो. यामुळे चक्कर येणे, उलट्या होणे, ओटीपोटात दुखणे आणि मूर्च्छा येऊ शकते.

 Healthy Stomach : जेवण झाल्यानंतर लगेच पाणी पिणे ठरू शकते घातक! असे वाढावा मेटॅबॉलिझम

आजारी असल्यावर हे व्यायाम टाळले पाहिजेत

– जड वजनासह सामर्थ्य प्रशिक्षण

– गरम योग

– मणक्याचे वर्ग

– पिलेट्स

– धावणे

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News