22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

Health tips, coffee can be dangerous for cholesterol patients! What is connection? mhpj


मुंबई, 27 ऑगस्ट : मोठ्या संख्येने लोकांना दिवसाची सुरुवात कॉफीने करायला आवडते. हे सकाळच्या सर्वात आवडत्या पेयांपैकी एक आहे. काही लोकांना कॉफीची इतकी आवड असते की ते कामाच्या ठिकाणीही अनेक कप कॉफी पितात. कॉफीचे आपल्या आरोग्यासाठी काही फायदे आहेत, पण त्याचे सेवन मर्यादेतच केले पाहिजे. जास्त प्रमाणात कॉफी प्यायल्याने फायद्याऐवजी नुकसान होऊ शकते. तुम्हाला हे जाणून घेऊन आश्चर्य वाटेल की कॉफी प्यायल्याने खराब कोलेस्ट्रॉलचे प्रमाण वाढते. ज्यांना कोलेस्ट्रॉलची समस्या आहे. त्यांनी कॉफी पिणे टाळावे. आज आम्ही तुम्हाला कॉफीचा कोलेस्ट्रॉलवर कसा परिणाम होतो ते सांगणार आहोत. याशिवाय कोलेस्ट्रॉल नियंत्रित करण्याचे उपायदेखील सांगणार आहेत.

कॉफी आणि कोलेस्टेरॉलचे कनेक्शन

मेडिकल न्यूज टुडेच्या रिपोर्टनुसार, आतापर्यंतच्या अनेक अभ्यासांमध्ये हे समोर आले आहे की, कॉफी प्यायल्याने व्यक्तीच्या शरीरातील सीरम कोलेस्टेरॉलची पातळी वाढते. तुम्ही कोणत्या प्रकारची कॉफी आणि कोणत्या प्रमाणात पीत आहात यावरही हे अवलंबून असते. विशेष बाब म्हणजे कॉफी महिला आणि पुरुषांच्या कोलेस्टेरॉल पातळीवर वेगवेगळ्या प्रकारे परिणाम करते. 2016 मध्ये झालेल्या एका संशोधनानुसार कॉफीचे सेवन केल्याने खराब कोलेस्टेरॉलचे प्रमाण वाढते. कॉफीमध्ये असलेल्या कॅफीनमुळे कोलेस्टेरॉलवर परिणाम होत नाही. परंतु कॉफी बीन्समध्ये आढळणारे तेल कोलेस्टेरॉल वाढवण्यास जबाबदार आहे.

बद्धकोष्ठता दूर करण्यासाठी चूर्ण-गोळ्या नको! ‘हा’ डाएट प्लॅन आहे पुरेसा

ही कॉफी सर्वात हानिकारक आहे

द इन्स्टिट्यूट फॉर सायंटिफिक इन्फॉर्मेशन ऑन कॉफी (ISIC) च्या मते, कॉफीमध्ये असलेल्या डायटरपेन्समुळे कोलेस्टेरॉल वाढते. 2011 च्या अभ्यासानुसार, स्कॅन्डिनेव्हियन उकडलेली कॉफी, तुर्की कॉफी, फ्रेंच प्रेस कॉफी कमी प्रमाणात खावी. कोलेस्टेरॉलच्या पातळीवर त्यांचा सर्वात जास्त प्रभाव पडतो. तर एस्प्रेसो, फिल्टर कॉफी आणि इन्स्टंट कॉफीमध्ये डायटरपिन फार कमी प्रमाणात आढळतात, ज्यामुळे कोलेस्टेरॉलमध्ये काहीही फरक पडत नाही. त्यामुळे कॉफी विचारपूर्वक प्यावी.

वर्क फ्रॉम होममुळे पॉर्न पाहण्याचं वाढलं व्यसन; वेळ वाचला मात्र मानसिक आरोग्य धोक्यात

या टिप्ससह कोलेस्टेरॉल नियंत्रित करा.

– दररोज किमान 30 मिनिटे व्यायाम करा.

– शारीरिकरित्या सक्रिय राहण्याचा प्रयत्न करा.

– जास्त वेळ एका जागी बसणे टाळा.

– सकस आहार घेणे अत्यंत आवश्यक आहे.

– निरोगी चरबीयुक्त पदार्थ खा.

– कॉफीचे जास्त सेवन टाळा.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News