25.2 C
New York
Monday, July 15, 2024
spot_img

How much water should drink everyday for healthy and glowing skin know useful tips rp


नवी दिल्ली, 25 ऑगस्ट : पावसाळ्यात त्वचेची काळजी घेणे खूप आव्हानात्मक काम असतं. या ऋतूमध्ये आर्द्रता वाढल्याने त्वचा कोरडी होते आणि त्याचा परिणाम केसांवरही दिसून येतो. या ऋतूत आरोग्य राखण्यासाठी अनेक गोष्टींची काळजी घ्यावी लागते. आपल्याला पावसाळ्यातही निरोगी आणि चमकदार त्वचा हवी असेल तर तुम्हाला दररोज 4-5 लिटर पाणी प्यावे लागेल आणि चांगला आहार घ्यावा लागेल. आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही पद्धती सांगत आहोत, ज्यामुळे आपली त्वचा चांगली होईल आणि केसांच्या समस्यांपासूनही आराम (Skin Tips for Monsoon) मिळेल.

तज्ज्ञ काय म्हणतात?

त्वचारोगतज्ज्ञ डॉ. संदीप बब्बर यांच्या मते, पावसाळ्यात त्वचेच्या समस्या वाढतात. या हंगामात आर्द्रता वाढते आणि वातावरणात आर्द्रताही असते. त्यामुळे फंगल इन्फेक्शन, त्वचा कोरडी पडणे, केस तुटणे अशा समस्यांना सामोरे जावे लागते. पावसात भिजल्यानेही अनेक समस्या निर्माण होतात. या ऋतूमध्ये लोकांनी प्रोटीनयुक्त आहार घ्यावा. आपण आहारात अंडी, मशरूम आणि कडधान्ये वाढवावीत. यामुळे त्यांना त्वचा आणि केसांच्या समस्येपासून बऱ्याच अंशी आराम मिळेल.

हे वाचा – ब्लड प्रेशर नियंत्रणात ठेवेल या झाडाची साल; खाण्याची पद्धतही समजून घ्या

त्वचेच्या समस्यांपासून अशा प्रकारे आराम मिळवा –

डॉ. संदीप बब्बर सांगतात की, पावसाळ्यात केस गळण्याची आणि तुटण्याची समस्या वाढते. ही समस्या टाळण्यासाठी आपण घरगुती उपाय म्हणून दह्याचा हेअर मास्क वापरू शकता. बुरशीजन्य संसर्ग घामामुळे होत असेल तर आपण अँटीफंगल डस्टिंग पावडर वापरू शकता. याशिवाय पावसात भिजणे टाळावे. त्वचेवरील मॉइश्चर लॉक करण्यासाठी मॉइश्चरायझरचा वापर करावा. प्रथिनेयुक्त पदार्थ सकाळच्या नाश्त्यात घेतले पाहिजेत. व्हिटॅमिन बी 12, व्हिटॅमिन डी आणि लोहाची कमतरता होऊ देऊ नये.

हे वाचा – नाक, तोंड नाही तर शरीराच्या ‘या’ अवयावानेही घेऊ शकता श्वास, संशोधकांचा दावा

हंगामी फळे फायदेशीर असतात –

तज्ज्ञांच्या मते, सर्व लोकांनी हंगामी फळे खाणे आवश्यक आहे. यामुळे आपली त्वचा अधिक चमकदार होईल. याशिवाय तुम्ही तुमच्या आहारात फळांचा रस देखील समाविष्ट करू शकता. मात्र, ज्या लोकांना कोणत्याही प्रकारचे त्वचेचे आजार असती त्यांनी याबद्दल डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

(सूचना : येथे दिलेली माहिती सामान्य वैद्यकीय माहितीवर आधारित आहे. न्यूज 18 लोकमत त्याची हमी देत नाही.)

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News