22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

Skin care tips, remove unwanted facial hair without parlor with this homemade face pack mhpj


मुंबई, 26 ऑगस्ट : चेहऱ्याचे सौंदर्य टिकवण्यासाठी लोक काय-काय करत नाहीत. असे असूनही चेहऱ्यावरील नको असलेले केस अनेकदा चेहऱ्याचे सौंदर्य बिघडवतात. मात्र चेहऱ्यावरील केस काढण्यासाठी बाजारात अनेक रासायनिक उत्पादने उपलब्ध आहेत. पण जर तुम्हाला चेहऱ्यावरील नको असलेले केस रसायनमुक्त गोष्टींनी काढायचे असतील तर काही घरगुती उपाय तुमच्यासाठी उपयुक्त ठरू शकतात.

खरं तर काही लोकांच्या चेहऱ्यावर खूप जास्त केस असतात. त्यांच्यापासून मुक्त होण्यासाठी लोक अनेकदा बाजार आधारित उत्पादने वापरतात. मात्र त्यात रसायनं असल्यामुळे चेहऱ्यावर या उत्पादनांचे अनेक दुष्परिणाम होऊ शकतात. म्हणूनच आम्ही तुमच्यासोबत काही घरगुती उपाय सांगणार आहोत, ज्याच्या मदतीने तुम्ही चेहऱ्यावरील केस सहज काढू शकता.

बेसन पीठ फेस पॅक लावा

बेसन पिठाच्या पॅकच्या मदतीने तुम्ही चेहऱ्यावरील नको असलेले केस सहज काढू शकता. चेहऱ्यावरील केस काढण्यासाठी 4 चमचे बेसनामध्ये 1 चमचे हळद, 1 चमचे मलई आणि 2-3 चमचे दूध मिसळून पेस्ट बनवा.

Skin Care Tips: हेल्दी आणि ग्लोइंग स्कीनसाठी डाएटमध्ये घ्या या गोष्टी; एक्सपर्टस् टिप्स वाचा

बेसन पॅक टिप्स

बेसन पॅक बनवल्यानंतर चेहऱ्यावर लावा आणि कोरडा होऊ द्या. नीट सुकल्यानंतर हा पॅक केसांच्या वाढीच्या विरुद्ध बाजूने ओढून बाहेर काढा. या पॅकमधून सर्व केस एकाच वेळी बाहेर येणार नाहीत. पण ते लावल्याने केस मुळापासून कमकुवत होऊ लागतील आणि या उपायाची 2-3 वेळा पुनरावृत्ती केल्याने चेहऱ्यावरील केस पूर्णपणे निघून जातील.

अंड्याचा फेस पॅक

पोषक तत्वांनी युक्त अंडीदेखील चेहऱ्यावरील केस काढून टाकण्याचा सर्वोत्तम मार्ग असू शकतात. अंड्यापासून बनवलेला अंड्याचा पांढरा पॅक वापरून तुम्ही चेहऱ्यावरील केस सहज काढू शकता. ते बनवण्यासाठी अंड्याचा पांढरा भाग फेटून घ्या. आता त्यात १ चमचा कॉर्न स्टार्च आणि १ चमचा साखर मिसळून पेस्ट तयार करा.

नाक, तोंड नाही तर शरीराच्या ‘या’ अवयावानेही घेऊ शकता श्वास, संशोधकांचा दावा

अंड्याचा पांढरा पॅक लावण्यासाठी टिप्स

अंड्याचे पांढरे हेअर रिमूव्हल पॅक लावण्यासाठी प्रथम ही पेस्ट चेहऱ्यावर चांगली लावा आणि काही वेळ कोरडे होऊ द्या. आता त्वचेवर घट्टपणा जाणवल्यानंतर पॅक काढा. चांगल्या परिणामांसाठी अर्धा तास चेहऱ्यावर राहू द्या. यामुळे तुमच्या चेहऱ्यावरील केस सहज निघतील.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News