12.8 C
New York
Monday, March 4, 2024

Walking barefoot is beneficial or harmful for health? pros and cons of walking barefoot mhpj


मुंबई, 27 ऑगस्ट : जर तुम्हाला घरात अनवाणी चालण्याची सवय असेल तर त्याचे अनेक आरोग्य फायदे होऊ शकतात. दिवसभरात थोडा वेळ अनवाणी चालणे आरोग्यासाठी चांगले मानले जाते. लहानपणी आपण सगळेच जाणतेपणी किंवा नकळत अनवाणी खूप धावत असू. मात्र मोठे झाल्यावर ही सवय बदलते. कारण अनवाणी चालण्याऐवजी आम्ही आमच्या सोयीनुसार चप्पल किंवा बूट घालू लागतो. जेव्हा आपण अनवाणी चालतो तेव्हा आपल्या पायाची त्वचा थेट पृथ्वीशी जोडली जाते. ज्याचा आरोग्यावर खूप चांगला परिणाम होतो. अनवाणी चालण्याने अॅक्युपंक्चर खूप सक्रिय होते. ज्यामुळे संपूर्ण शरीरदेखील सक्रिय होते. मात्र या सगळ्यामध्ये अनवाणी चालण्याचे अनेक दुष्परिणामांनाही सामोरे जावे लागते. यातील मोठ्या गोष्टी जाणून घ्या.

अनवाणी चालण्याचे फायदे

स्टाइलक्रेसच्या मते, अनवाणी चालणे तुम्हाला निसर्गाशी जोडते. तसेच असे केल्याने शरीराची सूज कमी होऊ शकते. अनवाणी चालण्याने हृदय नेहमी निरोगी राहते. अनवाणी चालण्याने शरीरातील कोलेस्ट्रॉलची समस्या कमी होऊ शकते. असे केल्याने तणाव दूर होऊ शकतो.

मीठ आणि सैंधव मिठात नेमका फरक काय? कोणतं आहे आरोग्यासाठी लाभदायक

रोगप्रतिकारशक्तीही मजबूत होते

तुम्हाला हे जाणून घेऊन आश्चर्य वाटेल की अनवाणी चालण्याने रोगप्रतिकारशक्ती मजबूत होऊ शकते. अनवाणी चालणे दीर्घकालीन वेदना बऱ्या करण्यासाठी फायदेशीर ठरू शकते. अनवाणी चालल्याने झोपेची समस्या कमी होते. दृष्टी तीक्ष्ण करण्यासाठीदेखील अनवाणी चालणे चांगले असू शकते.

Worst Breakfast Habits: सकाळच्या न्याहारीतील या 4 चुकांमुळे नंतर वाढते ब्लड शुगर; वेळीच बदला सवयी

अनवाणी चालण्याचे तोटे

अनवाणी चालल्याने संसर्गाचा धोका वाढू शकतो. अनवाणी चालण्याने हुकवर्मचा संसर्ग होण्याची शक्यता वाढते. कारण या किड्याचा लार्वा पायाच्या त्वचेद्वारे शरीरात प्रवेश करू शकतो. स्विमिंग पूल, लॉकर रूम, जिम आणि बीच यांसारख्या ठिकाणी अनवाणी चालणे टाळावे.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Today News

Popular News