3.5 C
New York
Wednesday, February 21, 2024

Alcohol keeps cholesterol levels under control what is the truth mhpj


मुंबई, 23 ऑगस्ट : कोलेस्ट्रॉलची वाढती पातळी नियंत्रित करण्यासाठी लोक वेगवेगळ्या पद्धती वापरतात. काही लोक त्यांच्या आहारात बदल करतात, तर बरेच लोक शारीरिक हालचालींद्वारे कोलेस्ट्रॉलची पातळी राखण्याचा प्रयत्न करतात. कोलेस्टेरॉलबाबतही लोकांमध्ये गैरसमज आहेत. दारू पिऊन कोलेस्टेरॉलची पातळी नियंत्रित ठेवता येते असे मानले जाते. अशा परिस्थितीत कोलेस्टेरॉलच्या समस्येपासून खरोखरच दारूच्या सेवनाने सुटका होऊ शकेल का? असा प्रश्न उपस्थित होतो. आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की अल्कोहोल आणि कोलेस्ट्रॉलचा काय संबंध आहे आणि लोकांनी कोणती खबरदारी घेणे आवश्यक आहे.

अल्कोहोल आणि कोलेस्टेरॉलचा संबंध

हेल्थलाइनच्या अहवालानुसार, अल्कोहोल आणि आरोग्य यांच्यातील संबंध समजणे खूप कठीण आहे. तुम्ही कधी आणि किती अल्कोहोल घेत आहात यावरही ते अवलंबून आहे. अल्कोहोलचे कमी प्रमाणात सेवन करणे फारसे हानिकारक नाही, परंतु जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने कर्करोग, लिव्हरचे आजार आणि हृदयविकाराचा धोका वाढतो. अल्कोहोल कमी प्रमाणात घेतल्याने शरीरातील चांगले कोलेस्ट्रॉल सुधारते आणि खराब कोलेस्ट्रॉल नियंत्रणात राहते असे अनेक अभ्यासातून समोर आले आहे. मात्र हे तुमचे कोलेस्टेरॉलचे स्तर काय आहे आणि तुम्ही किती अल्कोहोल घेत आहात यावरदेखील अवलंबून आहे. ते औषध म्हणून वापरले जाऊ शकत नाही.

ब्रेन ट्यूमरचं ऑपरेशन करणं होणार सोपं; दिल्लीतील IBS हॉस्पिटलनं शोधली ब्रेन मॅपिंग टेक्नॉलॉजी

अल्कोहोलचे अतिसेवन हृदयासाठी आहे धोकादायक

अल्कोहोलच्या अतिसेवनाने हृदयविकाराचा धोका वाढतो. यामुळे खराब कोलेस्ट्रॉल, ट्रायग्लिसराइड्स आणि रक्तदाब यासह अनेक समस्या उद्भवतात. अल्कोहोलच्या सेवनाने कंबरेवर चरबी जमा होऊ शकते, ज्यामुळे हृदयविकाराचा धोका वाढतो. जास्त मद्यपान केल्याने हृदयविकाराचा धोका वाढतो आणि हृदयविकाराशी संबंधित त्रासामुळे मृत्यू होतो. त्यामुळे दारूचे सेवन न करण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे.

Weight Loss Tips : नियमित बार्ली ड्रिंक घेतल्याने वजन होते कमी, हाय कोलेस्टेरॉलसाठीही असते फायदेशीर

कोलेस्ट्रॉल कसे नियंत्रित करावे

– फळे, भाज्या, दलिया, अक्रोड आणि फ्लेक्स बियांचा आहारात समावेश करा.

– दररोज वेगाने चालणे, सायकल चालवणे, धावणे किंवा इतर शारीरिक हालचाली करा.

– जर तुम्हाला कोलेस्ट्रॉल नियंत्रणात आणायचे असेल आणि आजारांपासून बचाव करायचा असेल तर धूम्रपान सोडा.

– लठ्ठपणामुळे कोलेस्टेरॉलही वाढू शकते. त्यामुळे तुमचे वजन नियंत्रणात ठेवा.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Today News

Popular News