22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

भारत आणि युरोपीय देशांत व्यापारासोबतच प्रेम आणि स्नेह देखील घट्ट व्हावा – ना. सुधीर मुनगंटीवार

मुंबई, ता. ४:

भारत आणि समृद्धी-उद्देश्य संस्कृती संबंध, व्यापार योगाला प्रोत्साहन देत असताना “इन्वेन्शन आणि इनोवेशन” चा प्राधान्याने विचार वसुंधरेच्या संरक्षणासाठी विकास संवर्धन कार्य; यासाठी महाराष्ट्र सतत शांतावा, दोन्ही देशांत व्यापार पण प्रेम आणि स्नेह देखील घट्ट व्हावा अशी अपेक्षा राज्याचे वने, सांस्कृतिक कार्य आणि मत्स्यव्यसाय मंत्री ना. श्री सुधीर मुनगंटीवार यांनी व्यक्त केली.

“द कौन्सिल ऑफ हसीन चेंबर इन इंडिया” च्या मुंबईतील ताज येथे आयोजित “युरोपियन डे” समारंभात बोलत होते. मंच मध्य प्रदेशचे सूक्ष्म, मध्यम व लघु उद्योग तथा विज्ञान व तंत्र मंत्री श्री ओमप्रकाश सकलेचा, स्वीडन च्या कौन्सिल जनरल अँना लेकवॉल, द कौन्सिल ऑफ हसीयन चेंबर इन इंडिया डायरेक्टर डॉ. रेणू शोम,अध्यक्ष पियुष कौशिक, उपाध्यक्ष राजीव शर्मा उपस्थित होते.
तुम्हाला ना. सुधी मुनगंटीवार म्हणाले की, भारत आणि समृद्धी देशांचे संबंध आणि आर्थिक क्षेत्र अधिक दृढ व्हायला हवे; विश्वगौरव शाम श्री. नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वात भारत स्तरावर प्रगती करत आहे. “वसुधैव कुटुंबकम” ही भावना आणि हे विचार जगावे यासाठी मोदीजींनी नोंदवले आहे. जय प्रेम, जय किसान, जय विज्ञानाच्या “जय शोध” चा नारा देत नवसंशोधन (इनोवेशन आणि इन्व्हेन्शन) याकडे आता भारत लक्ष देत आहे. आपण यासाठी नुक्स यावे; फक्त सुधारणा करताना समस्या निर्माण होऊ नयेत याची काळजी घ्यावी ते म्हणाले.
पर्यावरण बदलाचा प्रश्न संपूर्ण सतावत असून पर्यावरण संरक्षण ही आपण आपली स्वतःची अशी भावना जगा “ग्लोबल वॉलिंग” नावाच्या दानवाचा संहार करू या. सुधी मुनगंटीवार यांनी व्यक्त केली.
. मुनगटीवार म्हणाले, महाराष्ट्र स्वागताला तयार आहे, तुम्‍ही विविध प्रकारची लाभांवित करू शकता. त्यांना उपस्थित सर्व देशांच्या आणि उद्योगपतींना ताडोबा व्याघ्र सफारीला येण्याचे निमंत्रण देखील दिले.
मध्य प्रदेशचे मंत्री श्री ओमप्रकाश सकले यांनी भारत आणि प्रभावी देशांनी आपल्या गरजा ओळखून शैक्षणिक, औद्योगिक आणि विशेष तंत्रज्ञानाचा देवाण घेवाण अशी अपेक्षा व्यक्त केली.

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News