22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

पावसाळ्यात घरभर माश्या भिरभिरतात? मग 1 सोपा उपाय हा त्रास करतील दूर – News18 लोकमत


पावसाळा ऋतू आला की घरात तसेच परिसरात डास, माश्या इत्यादींचे प्रमाण वाढते. घरात भिरभिरणाऱ्या माश्यांमुळे सर्वचजण हैराण होत असतात. या माश्या अनेकदा खाण्यापिण्याच्या पदार्थांवर बसतात ज्यामुळे रोगराई पसरण्याची शक्यता नाकारता येत नाही. परंतु अनेक घरगुती उपाय करून देखील या माश्या घरातून बाहेर जाण्याचं नाव घेत नाही. अशावेळी काय करावे असा प्रश्न पडतो. तेव्हा पावसाळ्यात माश्यांमुळे होणाऱ्या त्रासापासून सुटका मिळवण्यासाठी 1 सोपा आणि रामबाण उपाय सध्या सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. हा उपाय केल्याने घरातील माशा काही वेळातच गायब होतात.

पावसाळ्यात घरात येणाऱ्या माश्यांपासून सुटका मिळवायची असेल तर तुमच्या घरातील प्लास्टिकचे रिकामे डबे, मीठ, डिश वॉश लिक्विड किंवा फॅब्रिक सॉफ्टनर तसेच फिनाईल गोळ्या प्रभावी ठरू शकतील. तेव्हा या साहित्यांचा वापर करून घरातील माशांना कशा प्रकारे पळवुन लावावे हे जाणून घेऊयात.

1. घरातील यूज आणि थ्रोचे प्लास्टिक डबे घेऊन त्यावर बारीक होल करा. हे होल डब्याच्या झाकणाच्या सर्व बाजुंनी असतील याची काळजी घ्या.

2. मग या डब्यांमध्ये अर्धा डबा भरून साधे मीठ ठेवा.

3. मीठ भरलेल्या डब्यांमध्ये फॅब्रिक सॉफ्टनर किंवा डिश वॉश टाका आणि एकजीव करून घ्या.

4. मग या मिश्रणात 2 ते 4 फिनाईलच्या गोळ्या टाका.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.

Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News