22.1 C
New York
Thursday, June 20, 2024
spot_img

हे चिंचेसारखं दिसणारं फळ पोटातील घाण काढण्यासाठी आहे रामबाण! वाचा जबरदस्त फायदे – News18 लोकमत


मुंबई, 27 जुलै : तुम्ही जिलेबी खूप खाल्ली असेल, ती खूप चविष्ट आहे. पण तुम्ही कधी जंगली जिलेबी खाल्ली आहे किंवा त्याबद्दल ऐकले आहे का? जंगली जिलेबी हे फळ आहे. जे खायला खूप चविष्ट आहे, तसंच ते आरोग्यासाठीही खूप फायदेशीर आहे. हे काटेरी झुडपे असलेल्या झाडांमध्ये आढळते. कदाचित दिसायला वाकडा असल्यामुळे त्याला जंगली जिलेबी म्हणतात. जंगल-जिलेबीला मद्रास काटा असेही म्हणतात. तोंडात टाकताच ते विरघळते. तुम्ही अजून हे फळ खाल्ले नसेल तर नक्की खा. आज आम्ही तुम्हाला जंगली जिलेबीचे आरोग्यदायी फायदे सांगत आहोत.

1. पोषक तत्वांनी समृद्ध : इंडियन एक्सप्रेसमध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीनुसार, जंगली जलेबीमध्ये अनेक पोषक तत्वे असतात. यामध्ये व्हिटॅमिन सी, कॅल्शियम, फॅट, कार्बोहायड्रेट, फॉस्फरस, पोटॅशियम, लोह, थायामिन, रिबोफ्लेविन यांसारखे अनेक पोषक घटक असतात. जे आरोग्यासाठी अनेक फायदे देतात.

2. मधुमेह नियंत्रित करा : रक्तातील साखरेच्या रुग्णांसाठी जंगली जिलेबी खूप फायदेशीर आहे. याने मधुमेह नियंत्रित राहतो. यामध्ये अनेक प्रकारचे अँटीऑक्सिडंट आढळतात, जे आरोग्यासाठी फायदेशीर असतात. याच्या पानांमध्ये मधुमेहविरोधी गुणधर्म आढळतात.

3. पचनक्रिया मजबूत करते : जंगली जिलेबी पोटाच्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. याच्या सेवनाने पचनक्रिया मजबूत होते. पोट फुगणे, गॅस आणि अपचन यापासून सुटका मिळवण्यासाठी हे फायदेशीर आहे. याच्या सेवनाने पोट चांगले साफ होते.

4. प्रतिकारशक्ती वाढवते : जंगली जलेबीमध्ये भरपूर जीवनसत्त्वे असतात. त्यामुळे रोगप्रतिकारशक्ती वाढते. रोगप्रतिकारक शक्ती वाढल्यामुळे, व्यक्ती अनेक रोग आणि संक्रमणांपासून वाचू शकते. व्हिटॅमिन सी शरीरात उत्कृष्ट अँटिऑक्सिडंट म्हणून काम करते. जे शरीराला अनेक हानिकारक फ्री रॅडिकल्सशी लढण्यास मदत करते.

5. हृदय निरोगी ठेवते : जंगली जिलेबी शरीरातील खराब कोलेस्ट्रॉल कमी करते. हे शरीरात चांगले कोलेस्ट्रॉल वाढवते. यामुळे हृदयविकाराचा झटका, स्ट्रोक यांसारख्या हृदयाशी संबंधित आजारांचा धोका कमी होतो. त्यामुळे हृदय निरोगी राहते.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_imgspot_imgspot_img

Today News

Popular News