3.5 C
New York
Wednesday, February 21, 2024

महिलांच्या 3 गंभीर समस्यांवर रामबाण उपाय आहे मेथी, त्वचेसोबत संपूर्ण आरोग्य सुधारेल! – News18 लोकमत


मुंबई, 26 जुलै : अनेक औषधी गुणधर्मांमुळे मेथी ही आयुर्वेदाची आवडती वनस्पती आहे. मेथी म्हणजेच पिवळ्या बियांचे पाणी महिलांशी संबंधित अनेक आजारांवर रामबाण उपाय म्हणून काम करते. अनेक संशोधनांमध्ये हे सिद्ध झाले आहे की, मेथी बियांचे पाणी प्यायल्याने महिलांच्या मासिक पाळीचा त्रास कमी होतो. त्याच वेळी या बियाचे पाणी पुरुषांसाठी देखील कमी फायदेशीर नाही. मेथीचे पाणी पुरुषांमध्ये टेस्टोस्टेरॉन हार्मोन वाढवते. अशाप्रकारे पाहिल्यास मेथीचे पाणी प्यायल्याने महिलांना अनेक फायदे होतात. चला जाणून घेऊया मेथी बियांचे पाणी पिण्याचे काय फायदे आहेत.

मेथीचे पाणी पिण्याचे फायदे

1. त्वचेत सुधारणा : इंडिया टुडेने तज्ञांना सांगितले आहे की, मेथीमध्ये म्हणजेच पिवळ्या दाण्यांमध्ये व्हिटॅमिन के आणि व्हिटॅमिन सी मुबलक प्रमाणात आढळते. हे त्वचेखालील घाण काढून टाकते आणि डोळ्यांखालील काळी वर्तुळे काढून टाकण्यास मदत करते. सकाळी मेथीचे पाणी प्यायल्यास चेहऱ्याशी संबंधित आजारांपासून दूर राहाल.

2. मासिक पाळीच्या क्रॅम्पपासून आराम : मेथी म्हणजेच पिवळ्या बियांच्या पाण्यात दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात, ज्यामुळे मासिक पाळीच्या वेदनांपासून आराम मिळतो. या पिवळ्या बियांचे पाणी मासिक पाळीशी संबंधित आजारांपासूनही आराम देते. यासाठी मासिक पाळी सुरू होण्याच्या दोन ते तीन दिवस आधी सकाळी लवकर मेथीदाण्यांचे पाणी पिणे सुरू करा.

3. आईचे दूध वाढवते : नवीन आई झालेल्या महिलेसाठी या पिवळ्या बियांचे पाणी मौल्यवान आहे. कारण मेथीमुळे आईच्या दुधाचे उत्पादन वाढते. ज्या मातांना आधीच दूध कमी आहे त्यांनी मेथीचे पाणी पिणे खूप फायदेशीर आहे. या पिवळ्या दाण्याचं पाणी किंवा मेथीचा चहाही दूध वाढवण्यासाठी खूप फायदेशीर आहे.

4. बीपी शुगर कमी करते : हेल्थलाइनच्या बातमीनुसार, पिवळ्या बियांचे पाणी मधुमेह आणि उच्च रक्तदाब दोन्ही नियंत्रित करते. मेथीच्या दाण्यामध्ये भरपूर फायबर असते, जे रक्तातील साखर नियंत्रित करते. मधुमेह नसलेल्यांसाठीही मेथीचे दाणे फायदेशीर आहेत.

5. टेस्टोस्टेरॉनची पातळी वाढते : पिवळ्या बियांचे पाणी पिणे केवळ महिलांसाठीच नाही तर पुरुषांसाठीही फायदेशीर आहे. मेथी दाणे टेस्टोस्टेरॉनची पातळी वाढवतात. एका अभ्यासात असे आढळून आले आहे की, दररोज 300 मिलीग्राम मेथी पावडर 8 आठवड्यांपर्यंत घेतल्याने पुरुषांच्या टेस्टोस्टेरॉनची पातळी दुप्पट होते.

मराठी बातम्या, ब्रेकिंग न्यूज मराठीत सर्वात आधी News18 लोकमतवर.
आजच्या ताज्या बातम्या, लाइव्ह न्यूज अपडेट, सर्वात आधी वाचा विश्वासार्ह मराठी न्यूज वेबसाइट News18 लोकमतवर.Source link

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Today News

Popular News